Google Web Designer - มาสร้างแบนเนอร์ ด้วยโปรแกรมฟรีกัน . . .

ห้องสมุด ความรู้ เกี่ยวกับ CG นะจ๊ะ. . .

Moderator: VornGraphy

Post Reply
VornGraphy
Administrator
Administrator

Introduction Google Webdesigner . . .

Google Web Designer - โปรแกรมจาก Google ไว้ใช้สำหรับสร้างแบนเนอร์โฆษณา ลงเว็บ หน้าตา
คล้าย ๆ โปรแกรม Flash ของค่าย Adobe แต่ Google Web Designer ใช้งานง่ายกว่า ลูกเล่นอาจไม่
เยอะเท่า แต่ก็พอเพียงสำหรับจบงานเช่น Banner หรือ Ad อื่น ๆ ได้สบาย ๆ ครับ . . .

ที่สำคัญคือ ฟรี !!! ฮะ ฟรี ปัจจุบันยังเป็นเวอร์ชั่น Beta อยู่นะครับ เท่าที่ลองใช้ก็ยังไม่เจอบั๊คอะไรหนักหนา
มากมายเท่าไหร่ . . .

อ้อลืมบอกไปว่า โปรแกรมนี้ Export File งานออกมาเป็น Html5 นะครับ ซึ่งรองรับกับเว็บสมัยใหม่ . . .

Tutorials หาได้ง่าย ๆ ใน Youtube วันนี้ผมก็เลยขอแนะนำ Tutor แค่ตัวเดียวนะครับ เป็น Basic การใช้งาน
โปรแกรมฮะ . . .

สามารถดู Tutorials อื่น ๆ จากของ Google เองก็ได้นะที่ช่อง Youtube นี้ครับ . . .
และเข้าไป Downloads โปรแกรมได้ที่เว็บของ Google เองเลยครับ ที่นี่ฮะ . . .

Link : https://www.google.com/webdesigner/

ครับไว้คราวหน้าจะนำโปรแกรมดีดีมาฝาก ทุกท่านอีกครับ ขอบคุณครับ . . .

. . . . .
Last edited by VornGraphy on Sun Jan 07, 2018 8:25 am, edited 1 time in total.
บ้านบ่น ๆ ของคน CG . . .
Post Reply